minicom 2.7.1 - en to vi translation catalogue (383 entries)

en: minicom: cannot open macro file %s
vi: minicom: không thể mở tập tin vĩ lệnh %s

en:  A - File name (empty=disable) :
vi:  A - Tên tập tin (rỗng = tắt) :

en:  B - Log connects and hangups  :
vi:  B - Ghi nhật ký kết nối và tạm dừng:

en:  C - Log file transfers        :
vi:  C - Ghi nhật ký truyền tập tin:

en: Change which setting?
vi: Thay đổi cài đặt nào?

en: Logging options
vi: Tùy chọn ghi nhật ký

en:  A - Download directory :
vi:  A - Thư mục tải về     :

en:  B - Upload directory   :
vi:  B - Thư mục tải lên    :

en:  C - Script directory   :
vi:  C - Thư mục văn lệnh   :

en:  D - Script program     :
vi:  D - Chương trình văn lệnh:

en:  E - Kermit program     :
vi:  E - Chương trình Kermit:

en:  F - Logging options
vi:  F - Tùy chọn nhật ký

en: Yes
vi: Có

en: No
vi: Không

en: M  Zmodem download string activates...
vi: M  Chuỗi tải về Zmodem kích hoạt...

en: N  Use filename selection window......
vi: N  Dùng cửa sổ chọn tên tập tin.......

en: O  Prompt for download directory......
vi: P  Nhắc nhập thư mục tải về...........

en: Change which setting? (SPACE to delete)
vi: Thay đổi cài đặt nào? (Bấm phím dài để xóa)

en:      Name             Program
vi:      Tên              Chương trình

note: TRANSLATORS: * Name: Protocol sends filename internally * U/D: Command is used for upload or download * FullScr: Command runs fullscreen * IO-Red: Redirect output of commands to logfile * Multi: Protocol can transfer multiple files at once
en: Name U/D FullScr IO-Red. Multi
vi: Tên L/X ToànMH VR-ChTi. Đa

en: Delete which protocol?
vi: Xóa giao thức nào?

en:  A -    Serial Device      :
vi:  A -    Thiết bị nối tiếp  :

en:  B - Lockfile Location     :
vi:  B - Vị trí khóa tập tin   :

en:  C -   Callin Program      :
vi:  C -   Chương trình gọi đến:

en:  D -  Callout Program      :
vi:  D -  Chương trình gọi ra  :

en:  E -    Bps/Par/Bits       :
vi:  E -    Bps/Par/Bit        :

en:  F - Hardware Flow Control :
vi:  F - Điều khiển luồng phần cứng:

en:  G - Software Flow Control :
vi:  G - Điều khiển luồng phần mềm:

en: DTE speed
vi: Tốc độ DTE

en: line speed
vi: tốc độ đường dây

en:  A - Init string .........
vi:  A - Chuỗi khởi tạo ......

en:  B - Reset string ........
vi:  B - Chuỗi đặt lại .......

en:  C - Dialing prefix #1....
vi:  C - Tiền tố quay số #1...

en:  D - Dialing suffix #1....
vi:  D - Hậu tố quay số #1....

en:  E - Dialing prefix #2....
vi:  E - Tiền tố quay số #2...

en:  F - Dialing suffix #2....
vi:  F - Hậu tố quay số #2....

en:  G - Dialing prefix #3....
vi:  G - Tiền tố quay số #3...

en:  H - Dialing suffix #3....
vi:  H - Hậu tố quay số #3....

en:  I - Connect string ......
vi:  I - Chuỗi kết nối .......

en:  J - No connect strings ..
vi:  J - Không có chuỗi kết nối .

en:  K - Hang-up string ......
vi:  K - Chuỗi ngừng nói .....

en:  L - Dial cancel string ..
vi:  L - Chuỗi thôi quay số ..

en:  M - Dial time ...........
vi:  M - Thời gian quay số ...

en:  N - Delay before redial .
vi:  N - Khoảng đợi quay số lại .

en:  O - Number of tries .....
vi:  O - Số lần thử lại ......

en:  P - DTR drop time (0=no).
vi:  P - Thời gian thả DTR (0 = không).

en:  Q - Auto bps detect .....
vi:  Q - Tự động phát hiện bps ...

en:  R - Modem has DCD line ..
vi:  R - Bộ điều giải có tuyến DCD ...

en:  S - Status line shows ...
vi:  S - Dòng trạng thái hiển thị ...

en:  T - Multi-line untag ....
vi:  T - Bỏ thẻ đa dòng ...

en: Modem and dialing parameter setup
vi: Cài đặt và tham số về bộ điều giải và quay số

en:     Return or Esc to exit. Edit A+B to get defaults.
vi:     Phím Return hay Esc để thoát. Sửa A+BIẾN để lấy mặc định.

en:  A - Command key is         :
vi:  A - Phím lệnh là           :

en:  B - Backspace key sends    :
vi:  B - Phím Xóa lùi gửi       :

en:  C - Status line is         :
vi:  C - Dòng trạng thái là     :

en:  D - Alarm sound            :
vi:  D - Tiếng báo động         :

en:  E - Foreground Color (menu):
vi:  E - Màu tiền cảnh (trình đơn):

en:  F - Background Color (menu):
vi:  F - Màu nền (trình đơn)    :

en:  G - Foreground Color (term):
vi:  G - Màu cảnh gần (thiết bị cuối):

en:  H - Background Color (term):
vi:  H - Màu nền (thiết bị cuối):

en:  I - Foreground Color (stat):
vi:  I - Màu Tiền cảnh (thống kê):

en:  J - Background Color (stat):
vi:  J - Màu nền (trạng thái)   :

en:  K - History Buffer Size    :
vi:  K - Kích cỡ bộ đệm lược sử :

en:  L - Macros file            :
vi:  L - Tập tin vĩ lệnh        :

en:  N - Macros enabled         :
vi:  N - Vĩ lệnh đã bật         :

en:  O - Character conversion   :
vi:  O - Chuyển đổi ký tự       :

en:  P - Add linefeed           :
vi:  P - Thêm ký tự xuống dòng  :

en:  Q - Local echo             :
vi:  Q - Lặp lại cục bộ         :

en:  R - Line Wrap              :
vi:  R - Ngắt dòng              :

en:  S - Hex Display            :
vi:  S - Hiển thị kiểu thập lục :

en:  T - Add carriage return    :
vi:  T - Thêm ký hiệu về đầu dòng:

en: Change which setting?  (Esc to exit)
vi: Thay đổi cài đặt nào? (Esc để thoát)

en: Screen and keyboard
vi: Màn hình và bàn phím

en:  M - Edit Macros
vi:  M - Sửa vĩ lệnh

en: You can't change colors in black and white mode
vi: Bạn không thể thay đổi màu sắc ở chế độ đen trắng.

en: Menu foreground == background color, change!
vi: Trong trình đơn, màu cảnh gần và màu nền là trùng: phải thay đổi!

en: Terminal foreground == background color, change!
vi: Trong thiết bị cuối, màu cảnh gần và màu nền là trùng: phải thay đổi!

en: History Buffer Size
vi: Kích cỡ bộ đệm lược sử

en: Program new command key
vi: Đặt phím lệnh mới

en: 
     Press the new command key. If you want to use
     the META or ALT key enter:
    
      o SPACE if your meta key sets the 8th bit high
      o ESC   if your meta key sends the ESCAPE prefix (standard)
    
    
     Press new command key:
vi: 
     Bấm phím lệnh mới. Muốn sử dụng phím META hay ALT thì nhập:
    
      o SPACE nếu phím meta đặt bit thứ tám cao
      o ESC   nếu phím meta gửi tiền tố ESCAPE (chuẩn)
    
    
     Bấm phím lệnh mới:

en: Meta-8th bit
vi: Meta-bit thứ 8

en: disabled
vi: bị tắt

en: enabled
vi: đã bật

en: ERROR: you do not have permission to create a file there!
vi: LỖI : bạn không có quyền tạo tập tin ở đó !

en: ERROR: cannot open macro file %s
vi: LỖI : không thể mở tập tin bộ lệnh %s

en: Reading macros
vi: Đang đọc các bộ lệnh...

en:  A -      Terminal emulation :
vi:  A -   Mô phỏng thiết bị cuối:

en:  B -     Backspace key sends :
vi:  B -     Gửi ký tự Xóa lùi   :

en:  C -          Status line is :
vi:  C -       Dòng trạng thái là:

en:  D -   Newline tx delay (ms) :
vi:  D - Khoảng trễ xuống dòng tx (mili-giây):

en:  E -          ENQ answerback :
vi:  E -        ENQ trả lại ngược:

en:  F - Character tx delay (ms) :
vi:  D - Trễ ký tự tx (mili-giây):

en: Terminal settings
vi: Cài đặt thiết bị cuối

en: Cannot write to %s
vi: Không thể ghi vào %s

en: Configuration saved
vi: Cấu hình đã được lưu

en: ERROR: Macros have changed but no filename is set!
vi: LỖI: vĩ lệnh đã thay đổi còn chưa đặt tên tập tin !

en: Cannot write macros file %s
vi: Không thể ghi tập tin bộ lệnh %s

en: Macros saved
vi: Bộ lệnh đã được lưu

en: Give name to save this configuration?
vi: Nhập tên để lưu cấu hình này không?

en: Filenames and paths
vi: Tên tập tin và đường dẫn

en: File transfer protocols
vi: Giao thức truyền tập tin

en: Serial port setup
vi: Cài đặt cổng nối tiếp

en: Modem and dialing
vi: Bộ điều giải và quay số

en: Save setup as..
vi: Lưu cài đặt thành..

en: Exit
vi: Thoát

en: Exit from Minicom
vi: Thoát khỏi Minicom

en: Save setup as %s
vi: Lưu cài đặt dạng %s

en: configuration
vi: cấu hình

en: BLACK
vi: ĐEN

en: RED
vi: ĐỎ

en: GREEN
vi: LỤC

en: YELLOW
vi: VÀNG

en: BLUE
vi: XANH

en: MAGENTA
vi: ĐỎ TƯƠI

en: CYAN
vi: XANH LÁ MẠ

en: WHITE
vi: TRẮNG

en: Comm Parameters
vi: Tham số viễn thông

en:  Speed            Parity      Data
vi:  Tốc độ     Tính chẵn lẻ     Dữ liệu

en:  A: <next>        L: None     S: 5
vi:  A: <kế>          L: Không    S: 5

en:  B: <prev>        M: Even     T: 6
vi:  B: <lùi>         M: Chẵn     T: 6

en:  C:   9600        N: Odd      U: 7
vi:  C:   9600        N: Lẻ       U: 7

en:  D:  38400        O: Mark     V: 8
vi:  D:  38400        O: Dấu      V: 8

en:  Stopbits
vi:  Bit dừng

en:  K: Current
vi:  K - Hiện tại

en: 
     Choice, or <Enter> to exit?
vi: 
     Chọn, hay <Enter> để thoát ?

en: Current: %5s %s%s%s
vi: HIện thời : %5s %s%s%s

en:  (LEGEND: ^M = C-M, ^L = C-L, ^G = C-G, ^R = C-R, ^~ = pause 1 second,
vi:  (CHU GIẢI: ^M = C-M, ^L = C-L, ^G = C-G, ^R = C-R, ^~ = tạm dừng 1 giây,

en:   \u = username, \p = password, \\ = \, \e = toggle echo,
vi:   \u = tên người dùng, \p = mật khẩu, \\ = \, \e = bật/tắt phản chiếu,

en:   \l = toggle LF, \bX1..Xn<sp> = change baud rate. Example: "\beq "
vi:   \l = bật/tắt LF, \bX1..Xn<sp> = thay đổi tỷ lệ baud. Ví dụ: "\bfq "

en:   = 115200 8N1. (See the "Comm Parameters" menu for valid values of X.))
vi:   = 192000 8N1. (Xem trình đơn "Comm Parameters" để tìm các giá trị X hợp lệ.))

en: CHANGED
vi: ĐÃ ĐỔI

en: Character conversion
vi: Chuyển đổi ký tự

en:  char    in out    char    in out    char    in out    char    in out
vi:  k.tự    vào ra    k.tự    vào ra    k.tự    vào ra    k.tự    vào ra

en: 
     A - load table	B - save table
vi: 
     A - nạp bảng	B - lưu bảng

en: 	file:%s
vi: 	tập tin:%s

en: 
     C - edit char	D - next screen	E - prev screen
vi: 
     C - sửa ký tự	D - màn hình kế	E - màn hình lùi

en:  F - convert capture: %s
vi:  F - chuyển đổi đồ bắt: %s

en: Load file: %s
vi: Nạp tập tin: %s

en: Save as file: %s
vi: Lưu dạng tập tin: %s

en: Character to be edited:
vi: Ký tự cần sửa:

en: Input character ascii value 0-255
vi: Giá trị ASCII ký tự nhập 0-255

en: Change input to: %s
vi: Thay đổi dữ liệu nhập thành: %s

en: Change output to: %s
vi: Thay đổi kết xuất thành: %s

en: Cannot open conversion table %s
vi: Không thể mở bảng chuyển đổi %s

en: Cannot read conversion table %s
vi: Không thể đọc bảng chuyển đổi %s

en: Cannot write conversion table %s
vi: Không thể ghi bảng chuyển đổi %s

en: Initializing Modem
vi: Đang khởi tạo bộ điều giải...

en: Resetting Modem
vi: Đang đặt lại bộ điều giải...

en: Hanging up
vi: Đang ngừng nói...

en: Hangup (%ld:%02ld:%02ld)
vi: Ngừng nói (%ld:%02ld:%02ld)

en: Sending BREAK
vi: Đang gửi tín hiệu BREAK (ngắt)

en:     No connection: %s.
vi:     Không có kết nối : %s.

en:    Press any key to continue..
vi:    Bấm phím nào để tiếp tục...

en:      Retry in %2d seconds
vi:      Thử lại sau %2d giây

en: Max retries
vi: Số lần thử lại tối đa

en: You are already online! Hang up first.
vi: Bạn đang trực tuyến ! Hãy ngừng nói trước.

en: Autodial
vi: Tự động quay số

en: Dialing
vi: Đang quay số...

en:       At : %s
vi:       Lúc: %s

en:  Last on : %s at %s
vi:  Kết nối cuối cùng : %s lúc %s

en:     Time : %-3d
vi:     Thời gian : %-3d

en:      Attempt #%d
vi:      Lần thử #%d

en: 
    
    
     Escape to cancel, space to retry.
vi: 
    
    
     Phím Esc để thôi, phím cách để thử lại

en: Cancelled
vi: Bị thôi

en: Connected. Press any key to continue
vi: Đã kết nối. Bấm phím nào để tiếp tục

en: Timeout
vi: Quá hạn

en: Manually entered number
vi: Số đã tự nhập

en: Cannot open ~/.dialdir: permission denied
vi: Không thể mở “~/.dialdir”: không đủ quyền

en: Failed to read dialing directory
vi: Gặp lỗi khi đọc thư mục quay số

en: Phonelist garbled (unknown version?)
vi: Danh sách điện thoại lộn xộn (phiên bản không rõ ?)

en: Phonelist corrupted
vi: Danh sách điện thoại bị hỏng

en: Unknown dialing directory version
vi: Không rõ phiên bản danh bạ số quay

en: Phonelist garbled (?)
vi: Danh sách điện thoại lộn xộn (?)

en: Out of memory while reading dialing directory
vi: Tràn bộ nhớ trong khi đọc bản liệt kê số quay

en: Converted dialdir to new format, old saved as %s.v%hd
vi: Đã chuyển đổi dialdir sang định dạng mới, cái cũ được lưu thành %s.v%hd

en: Cannot open ~/.dialdir for writing!
vi: Không thể mở “~/.dialdir” để ghi !

en: Error writing to ~/.dialdir!
vi: Lỗi ghi vào “~/.dialdir” !

en:  A -  Name                :
vi:  A -  Tên                 :

en:  B -  Number              :
vi:  B -  Số                  :

en:  C -  Dial string #       :
vi:  C -  Chuỗi quay số #     :

en:  D -  Local echo          :
vi:  D -  Phản chiếu cục bộ   :

en:  E -  Script              :
vi:  E -  Văn lệnh            :

en:  F -  Username            :
vi:  F -  Tên người dùng      :

en:  G -  Password            :
vi:  G -  Mật khẩu            :

en:  H -  Terminal Emulation  :
vi:  H -  Mô phỏng thiết bị cuối:

en:  I -  Backspace key sends :
vi:  I -  Gửi ký tự Xóa lùi   :

en:  J -  Linewrap            :
vi:  J -  Ngắt dòng           :

en:  K -  Line Settings       :
vi:  K -  Cài đặt tuyến :

en:  L -  Conversion table    :
vi:  L -  Bảng chuyển đổi     :

en: Delete
vi: Xóa

en: Backspace
vi: Xóa lùi

en: On
vi: Bật

en: Off
vi: Tắt

en:       Last dialed         : %s %s
vi:       Quay số cuối cùng   : %s %s

en:       Times on            : %d
vi:       Lần đã kết nối      : %d

note: TRANSLATORS: Translation of each of these menu items should not be * longer than 7 characters. The upper-case letter is a shortcut, * so keep them unique and ASCII; 'h', 'j', 'k', 'l' are reserved
en: Dial
vi: Quay số

en: Find
vi: Tìm

en: Add
vi: Thêm

en: Edit
vi: Sửa

en: Remove
vi: Bỏ

en: moVe
vi: Di chuyển

en: Manual
vi: bằng tay

en:    Yes
vi:    Có

en:    No
vi:    Không

en: Entry "%s" not found. Enter dialdir?
vi: Không tìm thấy mục nhập “%s”. Vào thư mục quay số dialdir không?

en: ( Escape to exit, Space to tag )
vi: ( Phím Esc để thoát, phím cách để đặt thẻ )

en:  Move entry up/down, Escape to exit
vi:  Đem mục lên/xuống, phím Esc để thoát

en: Dialing Directory
vi: Danh bạ số quay

en:      Name            Number            Last on      Times Script
vi:      Tên             Số                Lần cuối     Lần   Văn lệnh

en: Find an entry
vi: Tìm mục nhập

en: Remove entry?
vi: Gỡ bỏ mục nhập ?

en: Enter number
vi: Nhập số

note: TRANSLATORS: Translation of each of these menu items should not be * longer than 7 characters. The upper-case letter is a shortcut, * so keep them unique and ASCII; 'h', 'j', 'k', 'l' are reserved
en: [Goto]
vi: [tới]

en: [Prev]
vi: [Trước]

en: [Show]
vi: [Hiện]

en: [Tag]
vi: [Thẻ]

en: [Untag]
vi: [Bỏ thẻ]

en: Could not change to directory %s (%s)
vi: Không thể chuyển đổi sang thư mục %s (%s)

en: Select one or more files for download
vi: Chọn một hay nhiều tập tin cần tải về

en: Select a file for download
vi: Chọn một tập tin cần tải về

en: Select a directory for download
vi: Chọn một thư mục để tải về

en: Select one or more files for upload
vi: Chọn một hay nhiều tập tin cần tải lên

en: Select a file for upload
vi: Chọn một tập tin cần tải lên

en: Select a directory for upload
vi: Chọn một thư mục để tải lên

en: Directory: %%-%ds
vi: Thư mục: %%-%ds

en: Can't back up!
vi: Không thể sao lưu!

en: Too many files tagged - buffer would overflow
vi: Quá nhiều tập tin có thẻ - sẽ tràn bộ đệm

en: Can select only one!
vi: chỉ có thể chọn một cái!

en: Goto directory:
vi: Tới thư mục:

en: Filename pattern:
vi: Mẫu tên tập tin:

en: Tag pattern:
vi: Mẫu thẻ :

en: No file(s) tagged
vi: Không có tập tin có thẻ

en: Untag pattern:
vi: Mẫu bỏ thẻ:

en: No file(s) untagged
vi: Không có tập tin có thẻ bị bỏ

en: No file selected - enter filename:
vi: Chưa chọn tập tin - gõ tên tập tin:

en: File: "%s" exists! Overwrite?
vi: Tập tin “%s” đã có. Ghi đè không?

en: no such file!
vi: không có tập tin như vậy!

en: %d files:
vi: %d tập tin

en: Minicom Command Summary
vi: Tóm tắt lệnh Minicom

en: Commands can be called by %s<key>
vi: Có thể gọi lệnh bằng phím %s<key>

en: Main Functions
vi: Chức năng chính

en: Other Functions
vi: Chức năng khác

en:  Dialing directory..D  run script (Go)....G | Clear Screen.......C
vi:  Danh bạ số quay...D  chạy văn lệnh (Đi)...G | Xóa màn hình.......C

en:  Send files.........S  Receive files......R | cOnfigure Minicom..O
vi:  Gửi tập tin........S  Nhận tập tin.......R | Cấu hình Minicom..O

en:  comm Parameters....P  Add linefeed.......A |
vi:  Tham số kết nối....P  Xuống dòng.........A |

en: Suspend minicom....J
vi: Ngưng minicom....J

en: Jump to a shell....J
vi: Nhảy tới hệ vỏ.....J

en:  Capture on/off.....L  Hangup.............H | eXit and reset.....X
vi:  Bật/tắt bắt........L  Tạm Ngừng..........H | Thoát và đặt lại...X

en:  send break.........F  initialize Modem...M | Quit with no reset.Q
vi:  gửi ngắt...........F  khởi tạo modem.....M | Thoát, không đặt lại.Q

en:  Terminal settings..T  run Kermit.........K | Cursor key mode....I
vi:  Cài đặt t.b.cuối...T  chạy Kermit........K | Chế độ phím con trỏ...I

en:  lineWrap on/off....W
vi:  Bật/tắt ngắt dòng....W

en:   local Echo on/off..E | Help screen........Z
vi:   Bật/tắt phản chiếu cục bộ..E | Trợ giúp........Z

en:  Paste file.........Y  Timestamp toggle...N | scroll Back........B
vi:  Dán tập tin........Y  Timestamp Bật/Tắt..N | cuộn Back..........B

en:  Add Carriage Ret...U
vi:  Thêm con trỏ Trở về đầu dòng...U

en: Select function or press Enter for none.
vi: Chọn chức năng, hay bấm Enter để chọn không gì.

en: Written by Miquel van Smoorenburg 1991-1995
vi: Tác giả: Miquel van Smoorenburg năm 1991-1995

en: Some additions by Jukka Lahtinen 1997-2000
vi: Bổ sung thêm bởi Jukka Lahtinen năm 1997-2000

en: i18n by Arnaldo Carvalho de Melo 1998
vi: Quốc tế hóa bởi Arnaldo Carvalho de Melo năm 1998

en: Lockfile is stale. Overriding it..
vi: Tập tin khóa quá cũ nên ghi đè lên nó..

en: Device %s is locked.
vi: Thiết bị %s bị khóa.

en: Could not setup for dial out.
vi: Không thể cài đặt để quay số ra.

en: minicom: cannot open %s: %s
vi: minicom: không thể mở %s: %s

en: minicom: cannot open %s. Sorry.
vi: minicom: không thể mở %s. Rất tiếc.

en: Cannot open %s!
vi: Không thể mở %s !

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: OFFLINE
vi: NGOẠI TUYẾN

en: Online
vi: Trực tuyến

en: ONLINE
vi: TRỰC TUYẾN

en: Gone offline (%ld:%02ld:%02ld)
vi: Ngắt kết nối (%ld:%02ld:%02ld)

en: Could not re-initialize window system.
vi: Không thể khởi tạo lại hệ thống cửa sổ.

en: Got signal %d
vi: Nhận được tín hiệu %d

en:   Close
vi:   Đóng

en:  Pause
vi:  Tạm dừng

en:   Exit
vi:   Thoát

en:  Unpause
vi:  Hủy tạm dừng

en: Hang-up line?
vi: Ngừng?

en: Killed by signal %d !
vi: Bị giết do tín hiệu %d !

en: Suspended. Type "fg" to resume.
vi: Bị ngưng. Gõ “fg” để tiếp tục lại.

en: SHELL variable not set
vi: Chưa đặt biến SHELL (hệ vỏ)

en: Out of memory: could not fork()
vi: Tràn bộ nhớ nên không thể fork() (tạo tiến trình con)

en: Shelled out. Type "exit" to return.
vi: Nằm trong nền hệ vỏ. Gõ “exit” để trở về.

en: SEARCH FOR (ESC=Exit)
vi: TÌM KIẾM (ESC = thoát)

en: Search Wrapping Around to Start!
vi: Việc tìm kiếm cuộn về đầu !

en: HISTORY: U=Up D=Down F=PgDn B=PgUp s=Srch S=CaseLess N=Next C=Cite ESC=Exit
vi: LƯỢC SỬ: U=Lên D=Xuống F=PgDn B=PgUp s=Tìm S=Chữ-nào N=Kế C=Trích ESC=Thoát

en: History buffer Disabled!
vi: Bộ đệm lược sử bị tắt!

en: History buffer empty!
vi: Bộ đệm lược sử là rỗng!

en: No previous search!
      Please 's' or 'S' first!
vi: Không có việc tìm kiếm trước.
     Háy dùng “s” hay “S” trước tiên.

en:   CITATION: ENTER=select start line ESC=exit
vi:   TRÍCH DẪN: ENTER=chọn dòng đầu ESC=thoát

en:   CITATION: ENTER=select end line ESC=exit
vi:   TRÍCH DẪN: ENTER=chọn dòng cuối ESC=thoát

en: Wrong option in environment MINICOM="%s"
vi: Gặp tùy chọn không đúng trong môi trường MINICOM=“%s”

en: Type "minicom %s" for help.
vi: Hãy gõ lệnh “minicom %s” để xem trợ giúp.

en: This variable is currently set to "%s".
vi: Biến này hiện thời được đặt thành “%s”.

en: This variable is currently unset.
vi: Biến này hiện thời không có giá trị được đặt.

en: The configuration directory for the access file and the configurations
    is compiled to %s.
    
    Report bugs to <minicom-devel@lists.alioth.debian.org>.
vi: Thư mục cấu hình cho tập tin truy cập và các cấu hình được biên dịch thành %s
    
    Hãy thông báo lỗi cho địa chỉ “minicom-devel@lists.alioth.debian.org”.

en: %s version %s
vi: %s phiên bản %s

en:  (compiled %s)
vi:  (đã biên dịch %s)

en: Copyright (C) Miquel van Smoorenburg.
vi: Tác quyền © của Miquel van Smoorenburg.

en: minicom: argument to -p must be a pty
vi: minicom: đối số đối với “-p” phải là một thuộc tính

en: You don't exist. Go away.
vi: Người lạ. Cút đi!

en: Sorry. Your screen is too small.
vi: Rất tiếc. Màn hình của bạn quá nhỏ.

en: Welcome to minicom
vi: Chào mừng bạn dùng minicom

en: OPTIONS
vi: TÙY CHỌN

en: Compiled on
vi: Biên dịch vào

en: Port
vi: Cổng

en: Using character set conversion
vi: Dùng bộ ký tự chuyển đổi

en: 
    Press %sZ for help on special keys%c
vi: 
    Bấm %sZ để xem trợ giúp về các phím đặc biệt%c

en: Add linefeed ON
vi: Thêm ký tự xuống dòng đã BẬT

en: Add linefeed OFF
vi: Thêm ký tự xuống dòng bị TẮT

en: Add carriage return ON
vi: Thêm dấu về đầu dòng BẬT

en: Add carriage return OFF
vi: Thêm dấu về đầu dòng TẮT

en: Local echo ON
vi: Phản chiếu cục bộ đã BẬT

en: Local echo OFF
vi: Phản chiếu cục bộ bị TẮT

en: You are online. Really initialize?
vi: Bạn đã kết nối. Thực sự khởi tạo không?

en: Leave without reset?
vi: Thoát mà không đặt lại không?

en: Save macros?
vi: Lưu các vĩ lệnh không?

en: Leave Minicom?
vi: Thoát khỏi Minicom không?

en: Capture to which file?
vi: Bắt vào tập tin nào?

en: Cannot open capture file
vi: Không thể mở tập tin bắt

en: Capture file
vi: Tập tin bắt

en: Linewrap ON
vi: Ngắt dòng đã BẬT

en: Linewrap OFF
vi: Ngắt dòng bị TẮT

en: Timestamp OFF
vi: Dấu thời gian TẮT

en: Timestamp every line (simple)
vi: Dấu vết thời gian mỗi dòng (đơn giản)

en: Timestamp every line (extended)
vi: Dấu vết thời gian mỗi dòng (có mở rộng)

en: Timestamp lines every second
vi: Dấu vết thời gian mỗi giây

en: Quit without reset while online.
vi: Thoát mà không đặt lại trong khi trực tuyến.

en: No
vi: Không

en: # Machine-generated file - use "minicom -s" to change parameters.
vi: # Tập tin được máy tạo ra - hãy dùng lệnh “minicom -s” để thay đổi tham số.

en: # Machine-generated file - use setup menu in minicom to change parameters.
vi: # Tập tin được máy tạo ra - hãy dùng trình đơn cài đặt trong minicom để thay đổi tham số.

en: Memory allocation failed.
vi: Gặp lỗi khi cấp phát bộ nhớ.

en: ** Line %d of the %s config file is unparsable.
vi: ** Không thể phân tích dòng %d của tập tin cấu hình %s.

en: global
vi: toàn cục

en: personal
vi: cá nhân

en: script "%s": syntax error in line %d %s%s
vi: văn lệnh “%s”: gặp lỗi cú pháp trên dòng %d %s%s

en: script "%s": global timeout%s
vi: văn lệnh “%s”: quá hạn toàn cục%s

en: (word contains ESC or quote)
vi: (từ chứa ESC hay dấu trích dẫn)

en: runscript: couldn't open "%s"%s
vi: runscript: không thể mở “%s”%s

en: script "%s": out of memory%s
vi: văn lệnh “%s”: tràn bộ nhớ%s

en: script "%s" line %d: unknown variable "%s"%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: không rõ biến “%s”%s

en: script "%s": unexpected end of file%s
vi: văn lệnh “%s”: gặp kết thúc tập tin bất thường%s

en: (garbage after })
vi: (ký tự rác nằm sau dấu ngoặc móc phải } )

en: (too many arguments)
vi: (quá nhiều đối số)

en: script "%s" line %d: nested expect%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: chuỗi mong đợi lồng nhau%s

en: (garbage after {)
vi: (ký tự rác nằm sau dấu ngoặc móc trái { )

en: (argument expected)
vi: (cần đối số)

en: (invalid argument)
vi: (đối số không hợp lệ)

en: (in goto/gosub label)
vi: (trong nhãn goto/gosub)

en: script "%s" line %d: label "%s" not found%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: không tìm thấy nhãn “%s”%s

en: script "%s": no return from gosub%s
vi: văn lệnh “%s”: gosub chưa trả lại%s

en: (missing var name)
vi: (thiếu tên biến)

en: (expected variable)
vi: (mong đợi biến)

en: (expected command after if)
vi: (ngờ lệnh nằm sau “if” [nếu])

en: (unknown operator)
vi: (gặp toán tử không rõ)

en: (unexpected argument)
vi: (gặp đối số bất thường)

en: script "%s" line %d: break outside of expect%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: sự ngắt [break] nằm bên ngoài chuỗi mong đợi [expect]%s)

en: script "%s" line %d: call inside expect%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: lời gọi [call] nằm bên trong chuỗi mong đợi [expect]%s)

en: script "%s" line %d: unknown command "%s"%s
vi: văn lệnh “%s” dòng %d: không rõ lệnh “%s”%s

en: runscript, part of minicom version %s
vi: runscript (chạy lệnh), thuộc về minicom phiên bản %s

en: Usage: runscript <scriptfile> [logfile [homedir]]%s
vi: Sử dụng: runscript <văn_lệnh> [bản_ghi [thư_mục_chính]]%s

en: Cannot chdir to %.30s
vi: Không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang %.30s

en: Upload
vi: Tải lên

en: Download
vi: Tải về

en: Please enter file names
vi: Hãy nhập các tên tập tin

en: Out of memory: could allocate buffer for command line
vi: Hết bộ nhớ: không thể cấp phát bộ đệm cho dòng lệnh

en: %.30s %s - Press CTRL-C to quit
vi: %.30s %s - Bấm tổ hợp phím CTRL-C để thoát

en: upload
vi: tải lên

en: download
vi: tải về

en: 
     READY: press any key to continue...
vi: 
    SẴN SÀNG: bấm phím bất kỳ để tiếp tục...

en: Cannot create lockfile!
vi: Không thể tạo tập tin khóa!

en: Failed to write lockfile %s
vi: Gặp lỗi khi ghi tập tin khóa %s

en: Cannot create lockfile for %s: %s
vi: Không thể tạo tập tin khóa cho %s: %s

en: Same as last
vi: Cũng vậy

en:  A -   Username        :
vi:  A -   Tên người dùng  :

en:  B -   Password        :
vi:  B -   Mật khẩu        :

en:  C -   Name of script  :
vi:  C -   Tên văn lệnh    :

en: Change which setting?     (Return to run, ESC to stop)
vi: Thay đổi cài đặt nào?     (Enter để chạy, ESC để dừng chạy)

en: Run a script
vi: Chạy văn lệnh

en: Environment variable TERM not set
vi: Chưa đặt biến môi trường TERM (kiểu thiết bị cuối)

en: No termcap entry for %s
vi: Chưa tạo mục nhập termcap cho %s

en: No termcap database present!
vi: Hiện tại không có cơ sở dữ liệu termcap!

en: No cursor motion capability (cm)
vi: Không có khả năng di chuyển con trỏ (cm - cursor motion)

en: Number of terminal lines unknown
vi: Không hiểu số dòng của thiết bị cuối

en: Number of terminal columns unknown
vi: Không hiểu số cột của thiết bị cuối
